ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๘ ฐานวัดทุ่งคา ชป.กร.ฯ พร้อมกำลังพล เข้าร่วมกิจกรรม อาสาพัฒนาชุมชน เพื่อสร้างสันติสุขจังหวัดชายแดนภาคใต้ เพื่อสานสัมพันธ์มวลชนและรักษามวลชนให้มีความตระหนักในการพัฒนาบ้านเกิด ณ มัสยิดอัดดีนียะห์ ม.๗ บ้านการเด็ง ต.ละหาร อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส โดยมี นายอิสกานดา สาแม นายกสมาคมส่งเสริมนักคิด พัฒนาเด็กและเยาวชนเพื่อสันติภาพสลาตัน ภาคประชาสังคม เป็นแกนนำในการปรับปรุง ทาสี อาคารมัสยิด มี เด็กเยาวชนในพื้นที่ จำนวน ๒๐ คน เข้าร่วมพัฒนา ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๖ สิงหาคม ๒๕๖๒