ฉก.ทพ.นย.ทร โดย ร้อย.ทพ.นย.๖ ฯ โดย ร.ต.ชวนากร เทียนทอง รอง.ผบ.ร้อย.ฯ มอบหมายให้ จ.ท.พีรยุทธ์ สีขาว ร่วมกับผู้นำชุมชน ผู้นำศาสนา ปลัดประจำตำบล, ปลัด อบต.ลุโบะบือซา หัวหน้าส่วนราชการ เจ้าหน้าที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพประจำตำบล ผู้อำนวยการโรงเรียนในพื้นที่ กลุ่มสตรี และประชาชนในพื้นที่ ต.ลุโบะบือซา ร่วมกิจกรรมเวทีพูดคุยเพื่อสันติสุข โดยมีนายจิรเดช มาซาละ นายก อบต.ลุโบะบือซา เป็นประธานสภาสันติสุข ตำบลลุโบะบือซา เพื่อรับฟังความคิดเห็นของสภาสันติสุขตำบลและประชาชนในพื้นที่อย่างแท้จริง ในประเด็นการแก้ไขปัญหาเกี่ยวกับพื้นที่จังหวัดชายแดนภาคใต้ ปัญหาความต้องการ ปัญหาความเดือดร้อน เพื่อรับทราบปัญหาข้อขัดข้องต่างๆ ในตำบล ณ องค์การบริหารส่วนตำบลลุโบะบือซา ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ทุกภาคส่วนให้ความร่วมมือในการประชุมเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๖ สิงหาคม ๒๕๖๒