ฉก.ทพ.นย.ทร นำโดย ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๘ ฯ ร่วมพิธีเปิดมหกรรมกีฬาสีภายในโรงเรียน ณ สนามโรงเรียนอัครศาสน์วิทยา ต.ยี่งอ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมี นายเอกรัฐ หลีเส็น ผู้ว่าราชการจังหวัดนราธิวาส เป็นประธาน พร้อมกันนี้ได้ร่วมแข่งขันฟุตซอล เพื่อเป็นเกียรติในงานกิจกรรมดังกล่าว ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๕ สิงหาคม ๒๕๖๒