ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๘ ฐานวัดทุ่งคาชป.กร.ฯ พร้อมกำลังพล เข้าร่วมกิจกรรม เราทำความดีด้วยหัวใจ จิตอาสาพิทักษ์ศาสนสถาน ณ วัดทุ่งคา ม.๘ บ้านทุ่งคา ต.ละหาร อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส โดยมี พ.อ.รุ่งโรจน์ อนันตโท ผบ.ร.๑๕๑/ หัวหน้าคณะทำงานโครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริฯ คณะที่ ๓ เป็นประธาน มี หน่วยงานทหารในพื้นที่, หน่วยงานทหาร ร.๑๕๑ และ อรบ.ในพื้นที่ จำนวน ๑๐๐ คน ร่วมกันแต่งกาย เสื้อเหลือง ผ้าพันคอ หมวกพระราช ร่วมกิจกรรมจิตอาสาพิทักษ์ศาสนสถาน เพื่อเป็นพระราชกุศล ถวายแด่ รัชกาลที่ ๑๐ พร้อมกันนี้ ได้ร่วมกัน พัฒนาศาสนสถาน ตัดหญ้า กวาดใบไม้ ปรับปรุงภูมิทรรศน์ ภายในบริเวณวัดทุ่งคา มีความร่มรื่น ให้พุทธศานิกชนเข้ามานั่งสมาธิ ปฏิบัติศาสนกิจในสถานที่ที่สะอาด พร้อมทั้งได้ร่วมกันถ่ายรูป เป็นที่ระลึกต่อไป ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๕ สิงหาคม ๒๕๖๒