ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ อส.ทพ.สัญญา ขันมณี หน.ส่วนระวังป้องกัน ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๕ พร้อม ชป.กร. ร่วมกับ มว.ฉก.นปพ.๑๓ ทำการรับส่ง และดูแลความปลอดภัย ให้กับ พระสมุห์จิรพนธ์ ธมมฺจาโร เจ้าอาวาสวัดอุไรรัตนาราม และพระสงฆ์ จำนวน ๔ รูป ทำการบิณฑบาต ณ ชุมชนไทยพุทธตลาดเทศบาลบาเจาะ และปากทางเข้าน้ำตกปาโจ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อให้พระสงฆ์และประชาชนสามารถประกอบพิธีกรรมทางศาสนาได้อย่างมีความปลอดภัย ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๔ สิงหาคม ๒๕๖๒