ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.๘ฐานวัดยี่งอโดย ร.ต.มนู ภิรมย์ ผบ.ฐาน พร้อมด้วยพร้อมด้วยกำลังพลเข้าร่วมโครงการส่งเสริมพระพุทธศาสนาในเทศกาลเข้าพรรษาประจำปี ๒๕๖๒ ซึ่งจะมีกิจกรรมถวายเทียนพรรษาให้กับพระสงฆ์ ณ วัดราษฎร์วิริยาราม อำเภอยี่งอ จังหวัดนราธิวาส ในวันที่ ๑๒ กรกฎาคม ๖๒ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นสิริมงคลแก่พุทธศาสนิกชนตลอดจนเพื่อส่งเสริมสนับสนุนให้กับพุทธศาสนิกชนเกิดความศรัทธาซาบซึ้งและตระหนักถึงวันสำคัญทางพุทธศาสนาและฟังธรรมเทศนาร่วมกับชาวไทยเชื้อสายพุทธในพื้นที่พร้อมโดยมี สำนักงานโยธาธิการและผังเมืองจังหวัดนราธิวาส สำนักอุตสาหกรรมจังหวัดนราธิวาส สำนักงานพาณิชย์จังหวัดนราธิวาส เป็นประธาน นายสุรพลรนายสุรพล อำเภอยี่งอ นายพรณรงค์ เอียดแก้ว ปลัดตำบลละหาร เจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.ยี่งยี่งอ ณ วัดราษฎร์วิริยาราม เทศบาลตำบลยี่งอ อำเภอยี่งอ จังหวัดนราธิวาส การปฎิบัติเป็นไปด้วยความเรียบ กำลังพลปลอดภัยเหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๑๒ กรกฎาคม ๒๕๖๒
ร้อย.ทพ.นย.๔ โดย ร.อ.จำลอง เพ็ชรฤทธิ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๔ พร้อมด้วยกำลังพล เข้าร่วมพิธีแห่เทียนพรรษา เพื่อสืบสานประเพณี ณ.วัดอุไรรัตนาราม โดยมีข้าราชการพลเรือน ทหาร ตำรวจ และศาสนิกชนมาร่วมพิธีเป็นจำนวนมาก ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๑๒ กรกฎาคม ๒๕๖๒