ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ/หน.ชป.กร.ฯ ไปพบปะเยี่ยมเยียน ทีมวิทยากร จิตอาสาประชารัฐญาลันนันบารู และเยาวชนค่ายญาลันนันบารู วันที่สอง ณ โรงเรียนบ้านตรโละไกรทอง ม.๓ ต.ตะโละไกรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ในการพบปะทำความเข้าใจขบวนการป้องกันภัยยาเสพติด และให้แนวคิดในการรู้จักการปฏิเสธยาเสพติด โดยมีผู้เข้ารับการอบรมค่ายญาลันนันบารู ๓ วัน ๒ คืน จำนวน ๗๕ คน มีกำลังใจดีมาก ผลการปฏิบัติ ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๖ มิถุนายน ๒๕๖๒