ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๘ ฐานวัดยี่งอ ร.ต.มนู ภิรมย์ รอง.ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๘ ผบ.ฐานปฎิบัติการวัดยี่งอ พร้อมกำลัง ๑ ชป. รปภ.เข้าพื้นที่ตามแผนการดำเนินการหมอเดินเท้าร่วมกับ ชป.กร./ชป.จรยุทธ์และ รพ.สต.ในพื้นที่ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ตามแผนปฎิบัติงาน ๔๖๒๕ หมู่บ้านสันติสุข โดยรับผิดชอบในการดำเนินการในครั้งนี้มี ๒ หมู่บ้าน คือ บ้านกูเล็งและบ้านกาบุ๊ ผลการปฎิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยไม่พบสิ่งผิดปกติกำลังพลปลอดภัยเหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๑๘ มิถุนายน ๒๕๖๒