ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผล.ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ หน.ชป.กร.ฯ พร้อมด้วยกำลังพล ร่วมกับพี่น้องประชาชนบ้านใหญ่ ทำบุญวันพระขึ้น ๑๕ เดือน ๗ ณ วัดมหันต์คราม บ้านใหญ่ ม.๓ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จง.ปัตตานี มีะพุทธศาสนิกมาร่วมทำบุญ จำนวน ๓๕ คน ผลการปฏิบัติ ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดี กำลังพลปลอดภัย และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๗ มิถุนายน ๒๕๖๒
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย. ๑ ฯ มอบหมายให้ จ.อ.วชิระ แก้วแกม หน.ส่วนการเมือง พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร. ร่วมกับชาวบ้าน ทำบุญเนื่องในวันพระ ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๗ ณ วัดเชิงเขา ม.๔ บ้านเชิงเขา ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๗ มิถุนายน ๒๕๖๒
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ ฯ มอบหมายให้ พ.จ.อ.เฉลิมพล พชระพาทย์ พันจ่ากองร้อย พร้อมด้วยกำลังพล ร่วมกับพี่น้องประชาชนบ้านไม้แก่น ทำบุญวันพระขึ้น ๑๕ เดือน ๗ ณ วัดไม้แก่น บ้านไม้แก่น ม.๑ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี มีพุทธศาสนิกชนมาร่วมทำบุญ จำนวน ๕๐ คน ผลการปฏิบัติ ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดี กำลังพลปลอดภัย และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๗ มิถุนายน ๒๕๖๒