ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ ร.ต.เอนก บัวประทุม รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย. หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๕ เป็นผู้แทน ผบ.ฉก.ทพ.นย.ทร. ในการเป็นกรรมการ คณะกรรมการจัดการเลือกตั้งผู้แทนเกษตรกร พ.ศ.๒๕๖๒ โดยจัดให้มีการเลือกตั้งผู้แทนเกษตรกรเป็นกรรมการกองทุนฟื้นฟูและพัฒนาเกษตรกรและสหกรณ์ พ.ศ.๒๕๖๒ ณ หอประชุมกาญจนาภิเษก อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย มีผู้มาใช้สิทธิในการเลือกตั้งเป็นจำนวนมาก เมื่อวันที่ ๑๖ มิถุนายน ๒๕๖๒