ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๑ ฯ มอบหมายให้ พ.จ.อ.กาญจน์ บุษปฤกษ์ พันจ่ากองร้อย และ พ.จ.ท.ชุติเดช พรหมคีรี รอง.หน.ชป.กร.ฯ พร้อมกำลังพล ร้อย.ทพ.นย.๑ ฯ ร่วมกันตัดหญ้ากับผู้ใหญ่บ้าน ม.๑ บ.บือแนปีแย นายลุกมาน การิม และชาวบ้าน บ.บือแนปีแย ตัดหญ้าข้างถนนตั้งแต่สามแยกบ้านต้นไทรไปจนถึงฐานปฏิบัติการบ้านบือแนปีแย ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๔ มิถุนายน ๒๕๖๒