ร้อย.ทพ.นย.๑๑ฯ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อยฯ ได้มอบทุนการศึกษาให้กับนักเรียนเรียนๆดีแต่ขาดทุนทรัพย์ โรงเรียนละ ๑ ทุนการศึกษา ได้แก่ ม.๑ ร.ร.บ้านป่าไหม้ ม.๒ ร.ร.บ้านรังมดแดง และ ม.๓ ร.ร.บ้านละเวง เพื่อให้นักเรียนได้มีโอกาสทางการศึกษามากขึ้นและเป็นการส่งเสริมให้เด็กนักเรียนมีความมุ่งมั่นใฝ่เรียนรู้ยิ่งขึ้น มีขวัญและกำลังใจในการเรียนที่ดี ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความปิติยินดี เหตุการณ์ทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๑๑ มิถุนายน ๒๕๖๒