ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย. ๑ ฯ นำโดย พ.จ.ท.ชุติเดช พรหมคีรี รอง หน.ชป.กร. พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร. ร่วมกิจกรรมหน้าเสาธง และร่วมกันเคารพธงชาติ ณ โรงเรียนบ้านปะลุกาแปเราะ บ.ปะลุกาแปเราะ ม.๗ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อปลูกฝังอุดมการณ์รักชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๑ มิถุนายน ๒๕๖๒
ฉก.ทพ.นย.ทร.ร้อย.ทพ.นย.๒ โดย พ.จ.อ.ประพันธ์ หอมเหมือน หน.ชป.กร.พยาบาลกองร้อย เข้าพบปะผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านยือลอ และร่วมร้องเพลงชาติไทยกับเด็กๆ ผลการปฏิบัติได้รับการต้อนรับด้วยดี เหตุการณ์ทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๑๑ มิถุนายน ๒๕๖๒