ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ ร.อ.สมศักดิ์ ตะคุณนะ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๕ พร้อม ชป.กร. เข้าร่วม โครงการรอมฎอนสัมพันธ์และช่วยเหลือเด็กกำพร้า ครั้งที่ ๕เพื่อมอบทุนการศึกษาและสนับสนุนให้เด็กเติบโตเป็นคนดีของสังคมต่อไป โดยมีนายเอกรัฐ หลีเส็น ผู้ว่าราชการจังหวัดนราธิวาสเป็นประธานกล่าวเปิดโครงการ ผู้ร่วมกิจกรรมกว่า ๑๕๐๐ คน ณ ลานที่ว่าการอำเภอบาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๑ พฤษภาคม ๒๕๖๒