ร้อย.ทพ.นย.๑๑ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อยฯ มอบหมายงานให้ พ.จ.อ.ศุภฤกษ์ บุญเอี่ยม และทีมงาน ชป.กร.ลงพื้นที่พบปะเยี่ยมเยียน นางบีเดาะ เวาะมะ อายุ ๙๒ ปี อาศัยอยู่บ้านเลขที่ ๑๔๒ ๒ หมุ่ที่ ๓ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี ซึ่งเป็นผู้ป่วยติดบ้าน จากการพูดคุย นางบีเดาะ เวาะมะ มีความต้องการรถเข็น เพื่อความสะดวกในการใช้ชีวิตประจำวัน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย กำลังพลปลอดภัย เหตุการณ์ทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๒๑ พฤษภาคม ๒๕๖๒