ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๖ฯ นำโดย ร.อ. สมพงษ์ เดชนอก ผบ.ร้อย นำกำลังพลที่นับถือศาสนาอิสลาม พร้อมด้วยนาย ยาลา ใบกาเด็ม นายอำเภอยี่งอ เข้าร่วมพิธีละศีลอด ปอซอแน โดยมีผู้ใหญ่บ้าน ดาอีประจำตำบลลุโบะบือซา และชาวบ้านหมู่ที่ ๔ ร่วมเปิดปอซอ ณ ดารุลอิสลามียะห์ ม๔ ต.ลุโบะบือซา อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส พร้อมได้ร่วมมอบข้าวสาร น้ำอัดลม อิทผาลัม ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์โดยทั่วไปปกติ. เมื่อวันที่ ๑๗ พฤษภาคม ๒๕๖๒