ร้อย.ทพ.นย.๑๑ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย. ได้ร่วมเปิดกิจกรรม KICK OFF พัฒนาคุณภาพชีวิตอำเภอไม้แก่น โดยใช้ หลักการกินอยู่ตามซุนนะฮ์ และหลักการสุขภาพดีวิถีพุทธเพื่อต้าน โรคไม่ติดต่อเรื้อรัง และเปิดศูนย์สุขภาพดีวัยทำงาน Wellness Center โดยมีนายบำเหน็จ บินหรีม นายอำเภอไม้แก่น เป็นประธานในพิธี และ มีหัวหน้าส่วนราชการ ส่วนราชการต่าง ปลัด กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน เจ้าหน้าที่สาธารณะสุขในพื้นที่ และชาวบ้านในพื้นที่ มาร่วมกิจกรรมเป็นจำนวนมาก ณ อาคารตึกฟ้า โรงพยสาธารณะสุข อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเหตุการณ์ทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๓ พฤษภาคม ๒๕๖๒