น.อ.อภิชาติ ทรัพย์ประเสริฐ ผบ.ฉก.นย.ทร. และ ผบ.กรม ร.๓ พล.นย. พร้อมด้วย น.อ.สันติ เกศศรีพงษ์ศา ผบ.ฉก.ทพ.นย.ทร. และ ผบ.กรม ทพ.นย. ร่วมเป็นประธานในพิธีมอบบ้านพร้อมห้องน้ำใหม่ ให้กับนางสาลินีแวหะยีและเด็กชายนาวิกแวหะยี ซึ่งเป็นผู้ยากไร้ในพื้นทีตำบลบาเจาะซึ่งบ้านและห้องน้ำดังกล่าว หน่วยเฉพาะกิจนาวิกโยธินกองทัพเรือ และหน่วยเฉพาะกิจทหารพรานนาวิกโยธินกองทัพเรือ ร่วมกับชมรมมุสลีมะห์ นราธิวาสประธานกรรมการ อิสลามจังหวัดนราธิวาส นายกเทศบาลตำบล นายกองค์การบริหารส่วนตำบลบาเจาะกำนันและผู้ใหญ่บ้านช่วยสนับสนุนและสบทบทุนในการก่อสร้างณบ้านเลขที่ ๑๓๒ ๔ หมู่๖ บ้านบ้านบาดง ตำบลบาเจาะ อำเภอบาเจาะ จังหวัดนราธิวาส เมื่อวันที่ ๒๖ เมษายน ๒๕๖๒