น.อ.สันติ เกศศรีพงษ์ศา ผบ.กรม ทพ.นย. และ น.ท.ธงรบ วีระจิตต์ รอง ผบ.กรม ทพ.นย. ได้ให้การต้อนรับ พลเรือตรี รณัชย์ เทพวัลย์ เสนาธิการทัพเรือภาคที่ ๒ ได้กรุณามาเยี่ยม และสอบถามความคืบหน้าในการก่อสร้างที่ตั้ง กรม ทพ.นย. และสำรวจพื้นที่เตรียมการก่อสร้างสถานีเรดาร์ ของ ทรภ.๒ ณ บก.กรม ทพ.นย. บ้านไพรวัน ต.โคกยามู อ.ตากใบ จว.นราธิวาส เมื่อวันที่ ๒๒ เมษายน ๒๕๖๒