น.อ.สันติ เกศศรีพงษ์ศา ผบ.กรม ทพ.นย. ให้การต้อนรับ พล.ร.ท.รณรงค์ สิทธินันทน์ ผบ.นย. และคณะ ได้เดินทางตรวจเยี่ยมกำลังพล ถามปัญหาข้อขัดข้องของหน่วยและกำลังพล พร้อมทั้งความเป็นอยู่อาศัย และสถานที่ก่อสร้างที่ตั้ง กรม ทพ.นย เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจให้กับกำลังพลที่ปฏิบัติงานในพื้นที่ห่างไกลและเสี่ยงภัย และในครั้งนี้ ผบ.นย. ได้ให้กรุณาร่วมรับประทานอาหารชนิดเดียวกันกับ อส.ทพ.นย. ณ บ้านโคกยามู ต.ไพรวัณ อ.ตากใบ จว.นราธิวาส เมื่อวันที่ ๒๐ เมษายน ๒๕๖๒