น.ท.วัชระ โคตรพัฒน์ รอง ผบ.ฉก.ทพ.นย.ทร. เป็นประธานในพิธีทำบุญตักบาตร พระสงฆ์ในโครงการบรรพชาอุปสมบถหมู่ เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาสยามบรมราชกุมารี และอุทิศเป็นพระราชกุศลแด่ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวพระปรมินทร มหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร โดยมี นายอำเภอบาเจาะ กำลังพล กรม ทพ.นย. และประชาชนในพื้นที่ ณ หน้าที่ว่าการอำเภอบาเจาะ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส และ เริ่มพิธีลาสิกขาบท พระโครงการ ณ วัดเขานาคา จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๖ เมษายน ๒๕๖๒