น.อ.สันติเกศศรีพงษ์ศาผบ.ฉก.ทพ.นย.ทร. และ ผบ.กรม ทพ.นย. ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรฉลองพระใหม่กำลังพลในสังกัดที่อุปสมบทในโครงการบรรพชาและอุปสมบทหมู่ เฉลิมพระเกียรติถวายเป็นพระราชกุศลแด่ สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ์บดินทรเทพยวรางกูรและ สมเด็จพระเทพพระรัตนราชสุดาสยามบรมราชกุมารีและอุทิศเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชบรมนาถบพิตรณวัดอุไรรัตนาราม ตำบลบาเจาะอำเภอบาเจาะจังหวัดนราธิวาส เมื่อวันที่ ๒ เมษายน ๒๕๖๒