น.อ.ดร. นิรัตน์ ทากุดเรือ ผบ.ฉก.นย.ทร.เป็นประธานในการเปิดกิจกรรมนาวิกนาวีสัญจร และ น.ท.วัชระ โคตรพัฒน์ รอง ผบ.ฉก.ทพ.นย.ทร.พร้อมด้วย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๑๑ ร่วมกิจกรรมนาวิกนาวีสัญจร ต้านยาเสพติด ร่วมกับกิจกรรมแข่งขันกีฬาฟุตบอลเยาวชนต่อต้านยาเสพติด รุ่นอายุไม่เกิน ๑๒ ปี ณ รร.บ้านละเวง ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี ซึ่งในกิจกรรมนั้นมีกิจกรรมให้เด็กทั้งหมด ๘ รายการ เช่น ชุดแพทย์เคลื่อนที่ ชุดแสดงดนตรี ชุดตัดผม ชุดประชาสัมพันธ์ ชุดเครื่องเล่นบ้านลม ไอศกรีม ป็อปคอร์น สายไหม และรถฉายภาพยนต์ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ทั่วไปปกติ กำลังพลปลอดภัยเมื่อวันที่ ๒๘ มีนาคม ๒๕๖๒