น.อ.สันติ เกศศรีพงษ์ศา ผบ.กรม ทพ.นย. เดินทางมาตรวจความเรียบร้อยการก่อสร้างและต่อเติม กรม ทพ.นย. พร้อมทั้งได้ถามปัญหาข้อขัดข้องต่าง ๆ ในการก่อสร้าง และไต่ถามความเป็นอยู่ของกำลังพล โดยมี ร.อ.จักรินทร์ สีทับทิม ผบ.ร้อย ทพ.นย.๑๕ เป็นผู้ตอบข้อซักถาม ณ กรม ทพ.นย. บ้านโคกยามู ต.ไพรวัน อ.ตากใบ จว.นราธิวาส เมื่อวันที่ ๒๗ มีนาคม ๒๕๖๒