ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ จ.อ.นัฐกาญจน์ กรินทร์ลักษณ์ จนท.พยาบาล หน.ส่วนการเมือง ชป.กร. พร้อม ชป.กร. เข้าร่วมประชุมชมรมตาดีกาตำบลบาเจาะ ประจำเดือนธันวาคม โดยมีคณะกรรมการ และตัวแทนครูแต่ละตาดีกาในตำบลบาเจาะเข้าร่วมประชุมในครั้งนี้ มีผู้เข้าร่วม ๑๒ คน มีนายมะกอเซ็ง บูละ ประธานชมรมฯ เป็นประธานการประชุม ณ ศูนย์การศึกษาศาสนาอิสลามประจำมัสยิด ตาดีกา ดารุลนาอีม กำปงจาเราะ บ.แป๊ะบุญ ม.๒ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อลงความเห็นในการจัดกีฬาตาดีกาสัมพันธ์ งป.๒๕๖๒ และทางหน่วยได้ประชาสัมพันธ์เกี่ยวกับเรื่องยาเสพติดด้วย ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๒ ธันวาคม ๒๕๖๑