ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๖ นำโดย จ.อ. นพรุจ หวานชื่น รอง หน.ชป.กร. นำชป.กร.เข้าร่วมกับประชาชนจิตอาสา ม.๑ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส เพื่อพัฒนาเส้นทางของหมู่บ้านให้ดูสะอาดเรียบร้อย และได้มอบน้ำอัดลมให้กับชาวบ้าน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ทั่วไปปกติ.เมื่อวันที่ ๒๒ ธันวาคม ๒๕๖๑