ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ จ.อ.นัฐกาญจน์ กรินทร์ลักษณ์ จนท.พยาบาล หน.ส่วนการเมือง ชป.กร. พร้อม ชป.กร.ร่วมรับฟังบรรยายศาสนา โดยมีนาย นิอาแซ ซีอุเซ็ง เปาะนิ อดีตนายอำเภอบาเจาะ เป็นผู้บรรยาย มีผู้ร่วมฟังบรรยาย ๖๐ คน ณ มัสยิดเราเฏาะตุลญันนะฮ มัสยิดอำเภอบาเจาะ ที่ว่าการอำเภอบาเจาะ ม.๒ บ.แป๊ะบุญ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๑ ธันวาคม ๒๕๖๑