ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ จ.อ.นัฐกาญจน์ กรินทร์ลักษณ์ จนท.พยาบาล หน.ส่วนการเมือง ชป.กร. พร้อม ชป.กร. ร่วมกับ ร.ท.หญิงจารุวรรณ เดชโยธิน ผบ.มว.ทพ.นย.หญิง กรม ทพ.นย.ทร. เข้าพบปะ ครอบครัว และเพื่อนบ้าน นาย อับดุลเลาะ อูแล ณ บ.ดูกูสุเหร่า ม.๗ ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อพัฒนาสัมพันธ์ และเชิญชวนให้ ผู้ต้องหาตามหมายจับเข้าร่วมโครงการพาคนกลับบ้าน ทั้งยังได้มอบขนมและน้ำมันพืช ไม้ค้ำช่วยพยุง แก่ครอบครัวและเพื่อนบ้านดังกล่าว ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๐ ธันวาคม ๒๕๖๑