ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.สมพงษ์ เดชนอก ผบ ร้อย ทพ.นย.๖นำชุดชป.กร.และ ร.อ.สายชล อุษาธิวากาล ทำการแทน ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๗ เข้าร่วมงานชม ชิม ช็อป เปิดตัวชุมชนท่องเที่ยวOTOP นวัตวิถี ณ บ้านพงบือเราะ หมู่๔ บ้านพงบือเราะ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส โดยมีนายปอพงษ์ กมลรัตน์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดนราธิวาสนาย ยาลา ใบกาเด็ม นายอำเภอยี่งอ ร่วมเป็นประธาน พร้อมกับกล่าวเปิดงาน ชุมชนท่องเที่ยวOTOP นวัตวิถี ก่อนได้ทำการปล่อยปลาร่วมกับเด็กนักเรียน ผลการปฏิบัติ มีชาวบ้าน เยาวชน ข้าราชการจากภาคส่วนต่าง เข้าร่วมกิจกรรมกันอย่างคึกคัก สนุกสนานกับกิจกรรม ที่จัดขึ้น เหตุการณ์เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๙ ธันวาคม ๒๕๖๑