ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.ต.มนู ภิรมย์ รอง.ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๘ ฐานวัดทุ่ง จ.อ.อรรถวิโรจน์ เกษี หน.ชป.กร. เข้าร่วมงาน สัมมนาเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนสภาสันติสุขตำบล โดยการมีปฏิสัมพันธ์ทางศิลปวัฒนธรรมเป็นสื่อป้องกันยาเสพติด ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๒ ระหว่างวันที่ ๑๔ ถึง ๑๖ ธันวาคม ๖๑ ณ โรงเเรมตันหยัง อ.เมือง จ.นราธิวาส โดยมี เจ้าหน้าที่ทหารกิจการพลเรือนในพื้นที่ จว.นราธิวาส จว.ปัตตานี และจว.ยะลา เข้าร่วมกิจกรรม ๓๐ ตำบล จำนวน ๑๕๐ คน โดยมี พ.อ.สมชาย ดุรงค์เกื้อกูล ผอ.กปจว.สจว.กร.ทบ. เป็นประธาน สำหรับหัวข้อการอบรม ๑.การให้ความรู้เข้าใจในพื้นฐานด้านกิจการพลเรือน ๒.การแนะนำทำความรู้ในด้านการ ปจว.ในพื้นที่ และนำไปใช้ ๓.การใช้เทคนิคเข้าตาดีกาและการใช้มัลติมีเดีย พร้อมทั้งสอบถามปัญหาด้านการปฏิบัติด้านกิจการพลเรือน ของแต่ละพื้นที่ อำเภอ และนำหัวข้อปัญหารวมกันมาแก้ไข พร้อมทั้งถ่ายรูปปิดกิจกรรมเป็นที่ระลึกต่อไป ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๖ ธันวาคม ๒๕๖๑