ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ จ.อ.พิชชากร เหลืองมณีธนกุล เป็น หน.ชป. ทำการ รปภ.พระสงฆ์ ในการบิณฑบาตในพื้นที่ชุมชนไทยพุทธบริเวณตลาดเทศบาลบาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อเป็นการสืบสานวัฒนธรรม ประเพณีอันดีงามของชาวพุทธให้คงอยู่ในพื้นที่สืบไป ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ไม่พบสิ่งผิดปกติเมื่อวันที่ ๑๖ ธันวาคม ๒๕๖๑