ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.๗ ชุด ชป.กร. ร่วมกับ ผู้นำท้องที่ ผรส. และประชาชนเยาวชน ในพื้นที่ ม.๔ บ.พงบือเราะ ได้ร่วมกันพัฒนาบริเวณรอบฝายในชุมชน โดยการเก็บขยะ เศษกิ่งไม้ รวมทั้งได้ทำความสะอาดศาลากลางหมู่บ้านเพื่อที่จะทำการทาสี ใหม่ เพื่อที่จะเปิดกิจกรรม การท่องเที่ยว นวัติวิถี ในวันพฤหัสบดี ที่ ๑๓ ธ.ค.๖๑ ที่จะถึง โดยจะมีผู้ว่าราชการจังหวัด นราธิวาส ที่จะให้เกรียติมาเป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมในครั้งนี้ ณ บริเวณฝายกั้นน้ำศาลากลางหมู่บ้าน ม.๔ บ.พงบือเราะ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติได้รับการขอบคุณจากพี่น้องประชาชนในพื้นที่ เป็นอย่างมาก และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๘ ธันวาคม ๒๕๖๑