ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.๙ มอบหมายให้ จ.อ.อนุวัฒน์ สีหามาตย์ จนท.พยาบาล พร้อมกำลังพล ชป.กร. จัดสถานที่ และอำนวยความสะดวกภายในงานเพื่อจัดประชุมคณะสงฆ์สัญจรจังหวัดปัตตานี ของอำเภอสายบุรี ไม้แก่น ปานาเระ ยะรัง มายอ ยะริง ณ วัดมหันตคาม วัดบ้านใหญ่ ม.๓ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ผลการปฏิบัติ การประชุมเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๘ธันวาคม ๒๕๖๑