ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย. ๗ ร.อ.สายชล อุษาทิวากาล รอง ผบ.ร้อย พร้อมด้วยกำลังพลได้เดินทางเข้า ร่วมกิจกรรมร่วมกับ ปลัดยี่งอ จนท.จากศูนย์ดำรงธรรมเคลื่อนที่ ผู้ใหญ่บ้าน ม.๖ บ.นากอ ในการให้คำแนะนำความรู้แก่พี่น้องประชาชนในพื้นที่ ณ มัสยิดประจำหมู่บ้าน บ.นากอ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส พร้อมทั้งได้มอบถุงยังชีพให้กับประชาชนผู้ยากไร้ และผู้พิการในพื้นที่ จำนวน ๑๐ ครอบครัว มีประชาชนที่เข้าร่วมในกิจกรรมในครั้งนี้ จำนวน ๑๖๐ คน ผลการปฏิบัติประชาชนมีความเข้าใจถึงขั้นตอนต่างในการร้องทุกข์ซึ่งที่ผ่านมาประชาชนส่วนใหญ่ยังไม่ได้รับความรู้ความเข้าใจเท่าที่ควร ประชาชนให้ความสนใจในการให้ความรู้และคำแนะนำจาก จนท.เป็นอย่างดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๗ ธันวาคม ๒๕๖๑