ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๑ นำโดย ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๑ พร้อมชุดปฏิบัติการ ๑ ชป. ร่วมกับ น.อ.รังสี ปั้นบรรจง หน.ชุด ควบคุมอากาศยานไร้คนขับ ฉก.นย.ทร. เพื่อทำการบินลาดตระเวนทางอากาศด้วยอากาศยานไร้คนขับ ณ บริเวณตลาดนัดต้นไทร ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อจำกัดเสรีทางการปฏิบัติของฝ่ายตรงข้ามที่จะก่อเหตุ ในพื้นที่ดังกล่าวผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ตรวจไม่พบสิ่งผิดปกติ ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติกำลังพลทุกนายปลอดภัย เมื่อวันที่ ๗ ธันวาคม ๒๕๖๑