ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ ว่าที่ ร.ต.เอนก บัวประทุม รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๕ หน.ชป.กร. พร้อม ชป.กร. ร่วมกับ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อมเทศบาลตำบลบาเจาะ ให้บริการตรวจรักษาโรคและจ่ายยาแก่ประชาชน ตามโครงการตรวจสุขภาพเคลื่อนที่ สมเด็จพระเจ้าลูกยาเธอเจ้าฟ้าจุฬาภรณ์วลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี ณ มัสยิดอัตตอฮีรียะห์ บ.ดูกู ม.๓ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับคำขอบคุณ และความร่วมมือจากประชาชนเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๗ ธันวาคม ๒๕๖๑