ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.๗ ชุด ชป.กร.พร้อมด้วย จนท.พยาบาลประจำกองร้อยได้เดินเท้า เข้าพบปะพัฒนาความสัมพันธ์อันดี สร้างความใว้วางใจให้กับประชาชนในพื้นที่ ม.๗ ม.๘ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส พร้อมทั้งเข้าสำรวจพื้นที่ที่มีความเสียงต่อน้ำท่วมในพื้นที่ ชึ่งฝนได้ตกมาเป็นระยะเวลาหลายวัน พร้อมกันนี้ได้มอบถุงยังชีพแก่ผู้ยากไร้ในพื้นที่ และได้ให้การจ่ายยาแก่ประชาชนในพื้นที่ ส่วนใหญ่ประชาชน และเด็กจะมีปัญหาในเรื่องของโรคผิวหนัง ผลการปฏิบัติประชาชนมีความดีใจเป็นอย่างมากประชาชนมีพัฒนาสัมพันธ์กับ จนท.ทหารในพื้นที่เป็นอย่างดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๖ ธันวาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.๗ ชุด ชป.กร.พร้อมด้วย จนท.พยาบาลประจำกองร้อยได้เดินเท้า เข้าพบปะพัฒนาความสัมพันธ์อันดี สร้างความใว้วางใจให้กับประชาชนในพื้นที่ ม.๖ บ.นากอ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส พร้อมทั้งเข้าสำรวจพื้นที่ที่มีความเสียงต่อน้ำท่วมในพื้นที่ ชึ่งฝนได้ตกมาเป็นระยะเวลาหลายวัน พร้อมกันนี้ได้มอบถุงยังชีพแก่ผู้ยากไร้ในพื้นที่ และได้ให้การจ่ายยาแก่ประชาชนในพื้นที่ ส่วนใหญ่ประชาชน และเด็กจะมีปัญหาในเรื่องของโรคผิวหนัง ผลการปฏิบัติประชาชนมีความดีใจเป็นอย่างมากประชาชนมีพัฒนาสัมพันธ์กับ จนท.ทหารในพื้นที่เป็นอย่างดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๖ ธันวาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.๗ ชุด ชป.กร.พร้อมด้วย จนท.พยาบาลประจำกองร้อยได้เดินเท้า เข้าพบปะพัฒนาความสัมพันธ์อันดี สร้างความใว้วางใจให้กับประชาชนในพื้นที่ ต.ลูโบะบายะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส พร้อมทั้งเข้าสำรวจพื้นที่ที่มีความเสียงต่อน้ำท่วมในพื้นที่ ชึ่งฝนได้ตกมาเป็นระยะเวลาหลายวัน พร้อมกันนี้ได้มอบถุงยังชีพแก่ผู้ยากไร้ในพื้นที่ พร้อมทั้งได้ติดตามความคืบหน้าในเรื่องการเข้าบำบัดในเรื่องยาเสพติดของเยาวชนในพื้นที่ เพื่อรวบรวมผู้ที่มีความสมัครใจในการเข้าสู่การบำบัดยาเสพติดต่อไป ผลการปฏิบัติประชาชนมีความดีใจเป็นอย่างมากได้รับความร่วมมือจากผู้นำท้องที่ในพื้นที่เป็นอย่างดี และมีผู้ที่สมัครใจในการเข้าสู่การบำบัดยาเสพติดตามจำนวน และเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๖ ธันวาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๑ นำโดย จ.อ.วุฒินันท์ ประทุม หน.ชป.กร. พร้อมชุด ชป.กร. เข้าพบปะพูดคุยกับ จนท.ชคต.ปะลุกาสาเมาะ ในการฝึกและแสดงท่ายิงฉับพลันให้กับ น.อ.ดร.นิรัตน์ ทากุดเรือ ผบ.ฉก.นย.ทร และ ผบ.ฉก.นย.ภต. ได้รับชมเนื่องในโอกาสพบปะเยี่ยมเยือน ชคต. ในพื้นที่ ตำบลปะลุกาสาเมาะ ในวันที่ ๖ ธ.ค.๖๑ เวลา ๑๗๐๐ น. แต่เนื่องจากพื้นที่ดังกล่าวมีน้ำท่วมขังทำให้ไม่สามารถทำการยิงฉับพลันได้ จึงเปลี่ยนพื้นที่การแสดงเป็นอาคารอเนกประสงค์ วัดเชิงเขา ซึ่งการฝึกและแสดงยิงฉับพลันในครั้งนี้เป็นแนวคิดของ ผบ.ฉก.นย.ทร. เพื่ออยากให้เน้นการใช้อาวุธของทาง จนท.ชคต. ให้คล่องตัวและมีประสิทธิภาพสูงสุดผลปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ร้อย.ทพ.นย.๑ ได้ประสาน เวลาการปฏิบัติกับทาง ชคต.ปะลุกาสาเมาะเรียบร้อย เพื่อรอรับการตรวจในเวลา ๑๗๐๐ น. ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัยเมื่อวันที่ ๖ ธันวาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ทร.๕ ว่าที่ ร.ต.เอนก บัวประทุม รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๕ หน.ชป.กร. เข้าพบปะเยี่ยมเยือน พัฒนาสัมพันธ์ และตรวจรักษาโรคเบื้องต้นให้ประชาชน ณ บ.ดูกูสุเหร่า ม.๗ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับคำขอบคุณ และความร่วมมือจากชาวบ้านเป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๖ ธันวาคม ๒๕๖๑