ฉก.ทพ.นย.ทร นำโดย จ.อ.ธนวันต์ พละ นำกำลังพล ๒ ชป. เข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสา เราทำความดี ด้วยหัวใจ เนื่องในวันคล้ายวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชบรมนาถบพิตร วันชาติและวันพ่อแห่งชาติ ปี ๒๕๖๑ ณ ตลาดกลางการเกษตรเพื่อการส่งออกจังหวัดนราธิวาส หมู่๒ ต.ละหาร อ.ยี่งอ จ.นราธิวาสโดยมีนาย ยาลา ใบกาเด็ม นายอำเภอยี่งอเป็นประธานถวายพิธีความเคารพต่อหน้าพระฉายาลักษณ์สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทร เทพยวรางกูร ก่อนให้โอวาทและกล่าวเปิดกิจกรรมจิตอาสา เราทำความดี ด้วยหัวใจ มีจิตอาสา ตำรวจ ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่น ครู นักเรียนและเยาวชนเข้าร่วมกิจกรรมจำนวน ๑๐๐๐ คน เก็บขยะถนนสาย ๔๒ เขตพื้นที่ตำบลละหาร ผลการปฏิบัติ การดำเนินกิจกรรมเป็นไปได้ด้วยดี ทุกคนสนุกสนานกับกิจกรรมครั้งนี้ เหตุการณ์เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๕ ธันวาคม ๒๕๖๑