ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ จัด ๒ ชป. ทำการ ลว.เส้นทางจากถนนสาย ๔๒ ตั้งแต่ปากทางเข้าอุทยานแห่งชาติบูโด สุไหงปาดี ถึง หน้า ฉก.ทพ.นย.ทร. และจาก หน้า รพ.บาเจาะ ถึงเขตรอยต่อสามแยก บ.กูยิ ให้การ รปภ.ครูไทยพุทธ รร.ราชประชานุเคราะห์ ๑๐ ป้องกันและจำกัดเสรีในการก่อเหตุของฝ่ายตรงข้าม ทำเส้นทางให้ปลอดภัย ทำลายความพยายามในการก่อเหตุของ ผกร.และสกัดกันภัยแทรกซ้อน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๓ ธันวาคม ๒๕๖๑