ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย จ.อ.อรรถวิโรจน์ เกษี หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๘ ฐานวัดทุ่งคา พร้อม กำลังพล ทำการรับและส่ง นักเรียน จำนวน ๗ คน ในพื้นที่รับผิดชอบเข้าร่วมโครงการ กวดวิชาเตรียมความพร้อมเข้าสู่มหาลัย รุ่นที่ ๖ ณ สโมสรร่มเกล้า ค่ายจุฬาภรณ์ อ.โคกเคียน จว.นราธิวาส โดยมี นักเรียนเข้าทำการเข้าร่วมกิจกรรมในเขตพื้นที่รับผิดชอบ จำนวน ๓ โรงเรียน ดังนี้ ๑.โรงเรียนสมานมิตร ๓ คน ๒.โรงเรียนอัครศาสตร์ ๒ คน ๓.โรงเรียนอัลอีย๊ะ ๒ คน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑ ธันวาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย จ.อ.อรรถวิโรจน์ เกษี หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๘ ฐานวัดทุ่งคา พร้อม กำลังพล ทำการรับ และ ส่ง นักเรียน จำนวน ๘ คน ในพื้นที่รับผิดชอบ เข้าร่วมโครงการ กวดวิชาเตรียมความพร้อมเข้าสู่มหาลัย รุ่นที่ ๖ ณ อาคารตึกวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยนราธิวาสราชนครินทร์ อ.เมืองนราธิวาส จว.นราธิวาส โดยมี นักเรียนเข้าทำการเข้าร่วมกิจกรรม จำนวน ๔๒๗ คน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑ ธันวาคม ๒๕๖๑