ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ จัดกำลังพล ๑ ชป. จ.อ.อภิรักษ์ จันทร์คำ เป็น หน.ชป.รปภ.พระภิกษุสงฆ์ออกบิณฑบาตบริเวณภายในชุมชนไทยพุทธและในตลาดเทศบาลบาเจาะเพื่อเป็นการรักษาขนบธรรมเนียม ประเพณีอันดีงามของชาวไทยที่นับถือศาสนาพุทธให้คงอยู่ตลอดไป ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑ ธันวาคม ๒๕๖๑