ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ ร.อ.บุญเหลือ ขีณาวัฒ ผบ.ร้อย.ทพ.นย. ดำเนินการฝึกซ้อมแผนเผชิญเหตุโดยมีการสมมุติสถานการณ์การแขวนป้ายผ้าต่อต้าน จนท.รัฐ และตรวจสอบ จยย. ต้องสงสัย บริเวณถนนในพื้นที่ บ.ดูกู หมู่ ๓ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส โดยมีกำลังทหาร ตำรวจ กำลังภาคประชาชนในพื้นที่ ต.บาเจาะ เข้าร่วมการฝึก เพื่อเป็นการซักซ้อมความเข้าใจในขั้นตอนการปฏิบัติต่าง หากมีเหตุการณ์เกิดขึ้นในพื้นที่ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ผู้เข้าร่วมการฝึกจากภาคส่วนต่าง มีความเข้าใจขั้นตอนในการปฏิบัติและให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๓๐ พฤศจิกายน ๒๕๖๑