ฉก.ทพ.นย.ทร. นำโดย ร้อย.ทพ.นย. พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร. ร่วมการฝึกทบทวนโครงการเพิ่มประสิทธิภาพชุดปฏิบัติการกิจการพลเรือน ชป.กร. รุ่นที่ ๒ ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๒ณ อาคารโรงรถ พัน.ปบค.๒ กรม ป.พล.นย.ค่ายจุฬาภรณ์ ต.โคกเคียน อ.เมือง จว.นราธิวาส เป็นเวลา ๓ วัน ตั้งแต่ ๒๖ ถึง ๒๘ พย.๖๑ ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยระหว่างเข้ารับการอบรมเหตุการณ์ปกติเมื่อวันที่ ๒๗ พฤศจิกายน ๒๕๖๑