ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย. ๗ ร.อ.สายชล อุษาทิวากาล รอง ผบ.ร้อย. จทน. ชป.กร.เข้า พบปะพัฒนาสัมพันธ์ ผู้นำศาสนา ประชาชน ณ.มัสยิดอัลมัดรอฮาตุลอูลูมิดดีนียะ บ.นากอ ม.๖ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส เพื่อสำรวจ ผู้ใช้ ผู้เสพ ผู้ติดยาเสพติด และชักชวนให้สมัครใจเข้าร่วมรับการบำบัด ในโครงการ ผู้สมัครใจเข้าระบบคัดกรองสู่การเข้ารับการบำบัด ดังกล่าว และได้มอบน้ำอัดลมร่วมงานเมาลิด ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๓ พฤศจิกายน ๒๕๖๑