ร้อย.ทพ.นย.๑๑ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย ร่วมงานหนึ่งกลุ่มอาชีพ ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๒ เพื่อพัฒนาทักษะด้านอาชีพให้แก่ประชาชนในพื้นที่จังหวัดปัตตานี และสามารถนำความรู้ที่ได้รับจากการเพิ่มทักษะในการต่อยอดสร้างงาน สร้างอาชีพ สร้างรายได้ นำไปสู้การพัฒนาคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น ณ อาคารอเนกประสงค์บ้านดอนทราย ม.๔ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี โดยมีนายธวัชชัย ทองช่วย ปลัดอำเภอหัวหน้าประจำตำบลดอนทราย เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๒๐ พฤศจิกายน ๒๕๖๑