ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ นำโดย ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ พร้อมชุด ชป.กร. เข้าร่วมงาน เมาลิดสัมพันธ์ประจำปี ๒๕๖๑ ณ ตาดีกา อัลมะฮัดอัลอิสลามีย์ ม.๘ บ้านกือดายือริง ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยมี นายไพศาส เจ๊ะโซะ บาบอ ให้การต้อนรับและพูดคุยเป็นอย่างดี ทั้ง ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ ได้มอบข้าวสารจำนวน ๑ กระสอบ สำหรับช่วยงานดังกล่าว เพื่อเป็นการสร้างความสัมพันธ์ที่ดีระหว่าง จนท.ทหารและประชาชนในพื้นที่ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับคำขอบคุณจาก นายไพศาส เจ๊ะโซะ ที่จนท.ทหารได้เข้าร่วมงานในครั้งนี้ ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัย เมื่อวันที่ ๑๗ พฤศจิกายน ๒๖๗๑