ฉก.ทพ.นย. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่๑๐ นำโดย ร.อ.สุบรรณ ส่งสวัสดิ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ ได้สั่งการให้ จัดชป. ๑ ชุด ได้มอบหมายให้ จ.อ. ภูชิต คำมี รอง หน.ชป.กร.ร้อย ทพ.นย.๑๐ พร้อมชป.กร นำนักเรียน รร.ไม้แก่นกิตติวิทย์ เข้าร่วมพิธีเปิดโครงการ ติวข้น ค้นฝัน ๗ ณ รร.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๗ พฤศจิกายน ๒๕๖๑