ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ หน.ชป.กร. พร้อมด้วย ชป.กร. จัดประชุม หน.ส่วนราชการ ผู้นำศาสนา ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่น และผู้นำทางธรรมชาติ พื้นที่ตำบลไม้แก่น เพื่อจัดตั้งสภาสันติสุขตำบลไม้แก่น ให้เป็นตามนโยบาย ผอ.รมน.ภาค ๔ ณ ห้องประชุม ทก.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ บ้านใหญ่ หมู่ที่ ๓ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดย มี ผอ.รพ.สต.บ้านไม้แก่น ผอ.รพ.สต.บ้านใหญ่ กำนันตำบลไม้แก่น ผู้ใหญ่บ้าน ผช.ผู้ใหญ่บ้าน ทุกหมู่บ้านของตำบลไม้แก่น มาประชุม จำนวน ๒๙ คน โดยมีนายศศิพงศ์ ชูเชิด ปลัดอำเภอ หน.กลุ่มงานฝ่ายความมั่นคง และ ปลัดอำเภอ หน.ตำบลไม้แก่น เป็นประธาน ในที่ประชุมได้จัดตั้งสภาสันติสุขตำบลไม้แก่นเป็นที่เรียบร้อย โดยมี นายปรวเมศวร์ แก้วเอียด กำนันตำบลไม้แก่น เป็นประธาน มีนายวุฒิชัย แดงเงิน ผญบ.ม.๓ บ้านใหญ่ เป็นรองประธาน นายฮาซีมาล แปสะ ผญบ.ม.๔ บ้านกระจูด เป็นเลขานุการของสภาสันติสุขตำบลไม้แก่น ผลการปฏิบัติ ในที่ประชุมเป็นแบบกันเองดี มีความรัก ความสามัคคีกันดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๖ พฤศจิกายน ๒๕๖๑