ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ นำโดย ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ พร้อมชุด ชป.กร. ร่วมกับ รพ.สต.บ้านเชิงเขา เข้าพบปะเยี่ยมเยือน โรงเรียนบ้านปะลุกาแปเราะ ม.๗ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส เพื่อพูดคุยกับเด็กๆนักเรียน โรงเรียนบ้านปะลุกาแปเราะ ในโครงการ รณรงค์ป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด ซึ่งเป็นนโยบายของแม่ทัพภาคที่ ๔ พลโทพรศักดิ์ พูลสวัสดิ์ ซึ่งเน้นย้ำให้หน่วยในพื้นที่เร่งให้ความรู้เกี่ยวกับปัญหายาเสพติดในพื้นที่ให้กับเยาวชนในสถานศึกษาและประชาชนในพื้นที่ ให้ตระหนักถึงพิษภัยของยาเสพติด ซึ่งส่งผลกระทบต่อการดำรงชีวิตประจำวัน ซึ่งนักเรียน โรงเรียนบ้านปะลุกาสาเมาะ ให้ความร่วมมือในการรับฟังและตอบคำถามเป็นอย่างดี ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ ได้เข้าพูดคุยทำความเข้าใจกับเยาวชนในพื้นที่เกี่ยวกับพิษภัยของยาเสพติดแล้ว ตามนโยบายของแม่ทัพภาคที่ ๔ อย่างทันที ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีจาก คณะครูและนักเรียน โรงเรียนบ้านปะลุกาสาเมาะ ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัย เมื่อวันที่ ๑๖ พฤศจิกายน ๒๕๖๑