ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ มอบหมายให้ จ.อ.สันติสุข เเก้วพรม รอง.หน.ชป.กร. พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร. ร่วมกับพุทธศาสนิกชนทำบุญวันพระ ขึ้น ๘ ค่ำ เดือน ๑๒ ณ วัดมหันตคาม ม.๓ บ.ใหญ่ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมีศาสนิกชนมาร่วมทำบุญ ประมาณ ๕๐ คน ผลการปฏิบัติ ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๕ พฤศจิกายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จ.อ.นฤชล ชูสุทธิสกุล รอง หน.ชป.กร. พร้อม ชป.กร. ร่วมทำบุญตักบาตรและรับประทานอาหารกับชาวไทยพุทธ เนื่องในวันพระ ขึ้น ๘ ค่ำ เดือน ๑๒ โดยมีพระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์ จำนวน ๔ รูป ณ วัดอุไรรัตนาราม บ.เปาเบาะ ม.๕ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติเมื่อวันที่ ๑๕ พฤศจิกายน ๒๕๖๑